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Barua zote zipitie kwa: Mkuu wa

Chuo.
18t July, 2024

Kumb. Na COHAS/TAG/13/VOL.6/583

YAH: KUCHAGULIWA KUJIUNGA NA MAFUNZO YA STASHAHADA YA
UTABIBU WA KINYWA NA MENO KWA MWAKA WA MASOMO 2024/2025

Napenda kuchukua nafasi hii kukupongeza na kukutaarifu kwamba Wizara ya Afya kwa
kushirikiana na Baraza la Taifa la Elimu ya Ufundi na Mafunzo ya Ufundi Stadi (NACTVET)
imekuchagua kujiunga na mafunzo ya Stashahada ya Utabibu wa Kinywa na Meno ngazi ya
Nne (NTA Level 4) katika Chuo cha Afya na Sayansi Shirikishi-Tanga. Mafunzo haya ni ya
miaka mitatu (3).

Chuo kitafunguliwa tarehe 07 Oktoba, 2024 na unapaswa kuripoti chuoni kuanzia saa 1.30
asubuhi hadi saa 11.30 jioni. Endapo utashindwa Kkuripoti nafasi yako utapoteza na
kuchukuliwa na mtu mwingine.

Ili kukamilisha usajili na kupokelewa chuoni unatakiwa kufanya yafuatayo: -

)} Kukamilisha malipo ya ada kama ilivyoainishwa katika majedwali ya gharama za
mafunzo hapo chini (Sehemu A). Malipo haya yatafanyika kupitia benki na mitandao ya
simu kwa kutumia namba ya kumbukumbu ya malipo (control number) utakayopewa
kabla ya kuwasili chuoni. Ili kupata namba ya kumbukumbu ya malipo, tafadhali
wasiliana na Mhasibu wa Chuo kupitia namba ya simu 0733173656 Mwanafunzi
ambaye hatalipa ada iliyoainishwa kwenye kipengele hicho HATAPOKELEWA.

i) Pima afya yako katika hospitali (Siyo Zahanati/Kituo cha Afya) inayotambulika na
kujaziwa Fomu ya Matibabu (Medical Examination Form) kabla ya kuripoti chuoni.
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iii) Kujaza Fomu ya Uthibitisho wa Utii wa Sheria na Taratibu za Chuo utakayopewa
ufikapo chuoni. Unakumbushwa kuzisoma na kuzielewa sheria zote kabla ya kusaini.

iv)  Kujaza Fomu iliyoambatishwa hapo chini inayohusu Taarifa za Wazazi/Walezi wako

v)  Kununua vifaa vyote vilivyoainishwa katika sehemu B hapo chini vitakavyokuwezesha
katika mafunzo yako uwapo chuoni. Hii ni pamoja na sare za chuo.

SEHEMU A: MAELEKEZO YA MALIPO

Kila mwanafunzi atapaswa kulipa Jumla ya Tsh 1,000,400.00 (shilingi Milioni moja na elffu
nne tu) kwa mwaka (kwa wasio na BIMA ya Afya) na Tsh 950,000.00 (shilingi laki tisa na
elfu hamsini tu) kwa mwaka kwa walio na BIMA ya Afya. Fedha hizi zinajumuisha gharama
za mafunzo zinazolipwa chuoni moja kwa moja na gharama zisizo za mafunzo zinazolipwa
kwenye mamlaka na Taasisi nyingine za Serikali. Fedha hizo zikishalipwa hazirudishwi
(non-refundable).

Mchanganuo wa malipo ni kama ulivyoainishwa katika majedwali yafuatayo:
I. Gharama zinazolipwa moja kwa moja Chuoni:

Malipo ya vipengele vifuatavyo yatalipwa moja kwa moja chuoni kwa kutumia namba ya
kumbukumbu malipo (control number) itakayotolewa kwa kila mwanafunzi kupitia ofisi ya
uhasibu ya chuo. Mwanafunzi anaweza kulipa malipo ya ada ya mwaka mzima kwa mara moja
au kwa awamu mbili kama inavyoonekana katika mchanganuo ufuatao:

Jedwali 1: Gharama zinazolipwa moja kwa moja Chuoni:

KIPENGELE MALIPO MUHULA | MALIPO JUMLA
WA KWANZA MUHULA WA
PILI

Mafunzo 200,000.00 200,000.00 400,000.00
Mitihani ya Ndani 50,000.00 50,000.00 100,000.00
Usajili 20,000.00 - 20,000.00
Michezo 10,000.00 - 10,000.00
Fedha ya Dharura 10,000.00 - 10,000.00
Malazi (kwa wanafunzi 75,000.00 75,000.00 150,000.00
wa bweni)

Practicum Guide, 80,000.00 - 80,000.00
Practicum placement fee
and Procedure Book
JUMLA 445,000.00 325,000.00 770,000.00
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NB: 1. Malipo tajwa katika Jedwali namba 1, yanapaswa kufanyika kila mwaka wa
masomo. Ada ya muhula wa kwanza italipwa yote mara tu unapowasili chuoni na ya
muhula wa pili italipwa ndani ya siku 14 baada ya kuanza muhula wa pili.

I1. Malipo ya Gharama za Mitihani ya Kitaifa, NACTVET na BIMA ya Afya (NHIF)

Malipo ya vipengele vifuatavyo yatafanyika pia kwa kutumia namba ya kumbukumbu ya
malipo (control number) itakayotolewa kwa kila mwanafunzi kupitia ofisi ya uhasibu ya chuo.
Ikumbukwe pia kuwa malipo ya vipengele hivi yatafanyika mwanzoni mwa kila mwaka wa

masomo.

Jedwali 2: Malipo ya Gharama za Mitihani ya Kitaifa, NACTVET na BIMA ya Afya

(NHIF)
KIPENGELE KIWANGO CHA MALIPO
Gharama za Matibabu (kwa wasio na BIMA) | 50,400.00
Mitihani ya Kitaifa 150,000.00
NACTEVET Quality Assurance 20,000.00
Gharama za uhakiki wa wanachuo kwenye 10,000.00
mfumo wa udahili wa NACTVET (Kwa
wanachuo waliochaguliwa na TAMISEMI tu)
JUMLA 230,400
NB:

1. Mwanafunzi anatakiwa kuwa na kadi ya bima ya afya ili imsaidie akapohitaji
huduma ya matibabu. Kulipia gharama za matibabu ni jukumu la mzazi. Ili
mwanafunzi aweze kusaidiwa kupata kadi ya bima ya afya, mzazi ana wajibu wa
kuhakikisha mwanafunzi huyo ana namba ya kitambulisho cha NIDA na kiwango
cha fedha kinachotakiwa kwa ajili ya malipo hayo. Namba ya kitambulisho cha
NIDA ni muhimu wakati wa usajili wa mwanafunzi katika Huduma za Bima ya
Afya.

2. Wanafunzi waliochaguliwa moja kwa moja kupitia OR-TAMISEMI watapaswa
kulipia gharama kwa ajili ya uhakiki. Gharama za uhakiki wa wanafunzi
zimewekwa na NACTVET ili kuhakiki wanafunzi waliochaguliwa moja kwa moja
na kupangwa na OR-TAMISEMI kwenye vyuo vya Serikali. Gharama hizi
zitalipwa moja kwa moja NACTVET wakati wa udahili kwenye kumbukumbu
namba (Control number) itakayotolewa katika ofisi ya udahili.

3. Mzazi atawajibika kulipa gharama za mafunzo kwa vitendo mwanafunzi
atakapokuwa kwenye mafunzo kwa vitendo nje ya chuo. Gharama hizi zinaweza
kujumuisha malazi, chakula, usafiri na gharama zitakazotakiwa kila mwanafunzi
kukilipa kituo cha mafunzo kwa vitendo.
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SEHEMU B: MAHITAJI YA MWANAFUNZI AWAPO CHUONI
Yafuatayo ni mahitaji muhimu ambayo mzazi/mlezi utapaswa kumuandalia mwanafunzi kabla
ya kufika chuoni.

I. SARE:

Wasichana: Magauni mawili (2) meupe ya mikono mifupi yenye kola na urefu unaopita
magoti anapokuwa ameketi; magauni hayo yasiwe na ribbon/urembo. Viatu vyeusi vyenye
kisigino kifupi kisichotoa sauti wakati wa kutembea sakafuni na soksi nyeupe, makoti mawili
(2) meupe ya mikono mirefu.

Wavulana: Suruali mbili (2) za kitambaa cha rangi ya khaki (isiwe “cardet” au “jeans”),
mashati mawili yenye rangi nyeupe yenye mikono mifupi na yasiyo na urembo. Viatu vya
ngozi vyenye rangi nyeusi visivyotoa sauti wakati wa kutembea sakafuni na soksi nyeupe.
Makoti mawili (2) meupe ya mikono mirefu.

NB: Mara utakapofika chuoni utapewa mwongozo wa mavazi utakaozingatiwa wakati wote
uwapo masomoni.

Il. VIFAA SAIDIZI KWAAJILI YA MWANAFUNZI

a) Kifaa cha kupimia mapigo ya moyo (Stethoscope)

b) Kifaa cha kupimia msukumo wa Damu (BP Machine)

c) Kifaa cha kupimia joto la mwili (Thermometer)

d) Kifaa vya kupimia urefu (tape measure)

e) ‘Patella Hammer’

f) Tochi ndogo maalumu ya kupimia wagonjwa

9) Vitabu vya rejea vya kozi husika utakavyoelekezwa baada ya kufika chuoni.
h) Vifaa vya kuandikia kwa mfano madaftari, kalamu, rula n.k

i) Nguo na viatu vya michezo (wanaume jezi nyeusi na wanawake tracksuit nyeusi)
)] Ndoo kubwa ya plastiki (ujazo wa lita 20) ya kutunzia maji.

K) Godoro (urefu wa futi tatu kwa sita)

) Mwamvuli au koti la mvua

m) Shuka nne (4) zenye rangi ya light blue kwa wavulana na pink kwa wasichana,
mto mmoja na foronya mbili zenye rangi ya shuka, blanketi moja (1), chandarua
na taulo.

n) Mwanafunzi aje na computer mpakato (laptop) ili kurahisisha kujifunza

0) Kikokotoo (Scientific Calculator)
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1. VIFAA SAIDIZI KWA AJILI YA CHUO

a) ‘Ream’ moja ya karatasi za kutolea nakala/ kurudufu (photocopy) kwa kila muhula
kwa wanafunzi wanaoanza na wanaoendelea.

b) Jembe na mpini kwa ajili ya shughuli mbalimbali chuoni.

c) Fyekeo moja kwa ajili ya shughuli za usafi chuoni.

d) Picha nne (4) Passport size.

e) Examination/clean Gloves box 1 kwa kila muhula kwa ajili ya mafunzo ya vitendo
wodini kwa wanafunzi wanaoanza na wanaoendelea.

Ninakutakia masomo mema.

£ 0.

‘T_____.
Dr. Lucheri E Kweka

MKUU WA CHUO

SHIRIKISHI
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KIAMBATISHO I: Fomu ya Uthibitisho wa Utii wa Sheria na Taratibu za Chuo

Jamhuri ya Muungano wa Tanzania

Wizara ya Afya

Idara ya Mafunzo na Maendeleo ya Wataalam

Fomu ya uthibitisho wa utii wa Sheria na taratibu za chuo kwa wanafunzi waliochaguliwa

kujiunga na masomo ya afya kwa ngazi za stashahada

N TR F N O] 111 1 R
MWAKA WA MASOINO: evrenierreneerreeeeeeeseossescesssssssssssosssssossassose

1/ T

SEHEMU A: SHERIA NA TARATIBU ZA CHUO

1.

Wanafunzi wote wanatakiwa kuwa katika mazingira ya shule ifikapo saa 2.00 usiku.
Mwanafunzi atakayekuwa nje ya chuo zaidi ya muda uliotajwa hapo juu kwa sababu
maalum anatakiwa kupata ruhusa maalum kwa maandishi (gate pass) toka kwa Mkuu wa
chuo au Mlezi wa chuo.

Kila mwanafunzi atawajibika kwa usafi wa chumba anachoishi na usafi wa mazingira ya
chuo.

Hairuhusiwi kubandika magazeti/vipande vya magazeti au picha kwenye kuta za majengo
ya chuo.

Kila mwanafunzi atatakiwa kushiriki kikamilifu katika michezo na shughuli nyingine za
chuo kama zitakavyoelekezwa na uongozi wa chuo.

Wageni hawaruhusiwi kuingia kwenye eneo la chuo bila idhini ya mlezi au Mkuu wa Chuo.
Endapo mgeni/wageni watahitaji kuzunguka na kuangalia maeneo ya chuo, watatakiwa
kupata kibali toka kwa Mkuu wa chuo.

Wageni hawaruhusiwi kuonana na wanafunzi wakati wa masomo na wanatakiwa kuwa
wameondoka kwenye maeneo ya chuo ifikapo saa 12 jioni
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10.

11.
12.

13.
14.

15.

16.
17.

18.

19.

20.

Wageni wote wanaoingia chuoni kuona wanafunzi wanatakiwa kuripoti kwa mkuu wa
chuo/mlezi wa wanafunzi kabla ya kuonana na mwanafunzi, kuandikisha katika
kitabu cha wageni kinachoonesha jina la mgeni, mahali anakotoka, uhusiano na
mwanafunzi anayemtembelea, anuani yake na muda wa kuingia na kutoka.
Mwanafunzi atakayekutwa akiwa na mgeni kwenye eneo la chuo bila taarifa
atachukuliwa hatua za kinidhamu.

Hairuhusiwi wanafunzi wa kiume kwenda kwenye mabweni ya wanafunzi wa kike na vivyo
hivyo kwa wanafunzi wa kike kwenda kwenye mabweni ya wanafunzi wa kiume.
Wanafunzi wanatakiwa kuvaa sare za chuo zenye staha wakati wote wanapokuwa darasani,
katika mafunzo kwa vitendo hospitalini na shughuli nyingine za chuo kama
itakavyoelekezwa na uongozi wa chuo.

Matumizi ya pombe, sigara, madawa ya kulevya hayaruhusiwi mwanafunzi anapokuwa
masomoni.

Mwanafunzi atakayebainika kutumia atakuwa amevunja sheria na hivyo kuchukuliwa hatua.
Upigaji wa kelele katika maeneo ya chuo au hospitali hauruhusiwi.

Wanafunzi wote wanawajibika kutunza vifaa na majengo ya chuo. Ni marufuku kujihusisha
na uharibifu wa aina yeyote. Aidha, mwanafunzi atakayeharibu mali ya chuo, atawajibika
kuilipa pamoja na kuchukuliwa hatua za kinidhamu.

Hairuhusiwi kukaa na silaha ya aina yeyote, ikiwemo kisu au panga.

Mwanafunzi yeyote mwenye vifaa vya umeme mdogo kama kompyuta, radio ndogo na
pasi, atoe taarifa kwa Mkuu wa Chuo. Aidha, mwanafunzi haruhusiwi kuwa na jiko la aina
yoyote au kifaa chochote cha kuchemshia maji (heater) katika eneo la chuo.

Mwanafunzi anayeumwa anatakiwa kutoa taarifa kwa Mkuu/Mlezi wa Chuo. Kila
mwanafunzi anayehudhuria matibabu awe na °‘sick-sheet’ kabla ya kupata matibabu
isipokuwa pale tu matibabu yake yanakuwa ya dharura na upatikanaji wa ‘sick-sheet’ ni
mgumu. Hata hivyo, bado mwanafunzi huyo atatakiwa kujaziwa ‘sick-sheet’ wakati au
baada ya matibabu. ‘Sick-sheet’ zote zinatakiwa kurudishwa kwa Mkuu/Mlezi wa chuo na
kutunzwa kwenye majalada ya kumbukumbu za wanafunzi husika.

Mwanafunzi yeyote atakayethibitika kushiriki kutenda kosa la jinai atafukuzwa chuo.
Mwanafunzi anatakiwa kushiriki kikamilifu katika matukio yote yanayohusu mafunzo bila
kukosa. Ni marufuku kwa mwanafunzi kuondoka eneo la chuo/mafunzo bila taarifa ya
maandishi kutoka kwa mkuu wa chuo/mlezi wa wanafunzi.

Mwanafunzi haruhusiwi kutumia lugha ya matusi au udhalilishaji, kupigana, kufanya
migomo, kushiriki vikao ambavyo sio rasmi, kuandamana kinyume cha utaratibu, kuiba na
kumiliki mali kinyume cha sheria.

Mwanafunzi haruhusiwi kufanya vitendo vyenye kushawishi ngono ndani ya mazingira ya
chuo na hospitali

Mwanafunzi anaruhusiwa kushiriki hafla za kiimani zinazohusiana na imani ya dini
mbalimbali baada ya kuwa amepata kibali kutoka kwa Mkuu wa Chuo. Aidha, ushiriki wa
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shughuli yoyote ya kidini itakayothibitika kuingilia ratiba ya mafunzo au uvunjifu wa amani
hautaruhusiwa.

21. Mwanafunzi haruhusiwi kushiriki au kuendesha harakati za kisiasa chuoni

22. Mwanafunzi atakayedhihirika kuwa mjamzito hataweza kuendelea na masomo.
Atarudishwa nyumbani mpaka ajifungue na kulea mtoto kwa miezi isiyopungua sita. Kisha
atapewa utaratibu wa kurejea na kuendelea na masomo.

23. Mwanafunzi anatakiwa kufuata taratibu zote wakati wa mitihani. Aidha kushiriki katika
kughushi matokeo ya mitihani, nyaraka za Serikali hakutavumiliwa, na hatua za kisheria
zitachukuliwa dhidi ya wahusika.

SEHEMU B: MWONGOZO WA MAVAZI

1. NGUO ZINAZORUHUSIWA
Ili kurahisisha usimamizi wa mwongozo huu vyuoni na pia ili kuwasaidia wanafunzi
waweze kufanya kilicho sahihi, ufafanuzi wa nguo zinazoruhusiwa ni kama ifuatavyo:

1.1 Kwa wasichana/wanawake
a) Wavae sketi au gauni isiyo ya kubana, kitambaa kisichokuwa transparent na iwe ndefu
ya kuvuka magoti akiwa amekaa
b) Kuvaa sare pamoja na vitambulisho wakati wote wa darasa, wodini na maeneo ya
mazoezi kwa vitendo nje ya chuo
c) Sare:
» Sare za wauguzi: Wavae gauni ya mikono mifupi yenye rangi na mtindo
uliochaguliwa na Baraza la Uuguzi na Ukunga.
+ Sare kwa kada za vyuo vya Sayansi Shirikishi: Gauni nyeupe ya mikono mifupi
isiyokuwa na ribbon
d) Nguo zilizoruhusiwa katika maeneo ya mazoezi kwa vitendo (mfano; koti jeupe)
e) Nguo safi na zilizopigwa pasi
f) Nguo za michezo na tisheti zilizochaguliwa na taasisi/ Serikali ya wanafunzi
g) Uvaaji wa soksi ndefu za aina moja zenye rangi nyeupe
h) Hijabu iwe ya rangi nyeupe na iwe fupi inayoingizwa kwenye sare

1.2 Kwa wavulana/wanaume
a) Kuvaa suruali ndefu zisizo za kubana na kuchomekea na kufunga mkanda pamoja na
kuvaa vitambulisho wakati wote wa darasani, wodini na maeneo ya mazoezi kwa
vitendo nje ya chuo
b) Sare:
 Sare za wauguzi: Wavae shati na suruali yenye rangi na mtindo uliochaguliwa na
Baraza la Uuguzi na Ukunga.
» Sare kwa kada za vyuo vya Sayansi Shirikishi: Suruali ya khaki na shati jeupe
lenye mikono mifupi.

Page 8



¢) Nguo zilizoruhusiwa katika maeneo ya mazoezi kwa vitendo (mfano; koti jeupe)
d) Nguo safi zilizopigwa pasi

e) Nguo zinazoendana na rangi iliyochaguliwa na taasisi/Baraza la taaluma

f) Nguo zenye mtindo wa kushona uliopitishwa na taasisi/Baraza la taaluma

g) Nguo za michezo na tisheti zilizochaguliwa na taasisi/ Serikali ya wanafunzi

h) Uvaaji wa soksi za aina moja zenye rangi nyeupe

1) Vest au T-Shirt inayovaliwa ndani ya shati iwe yenye rangi nyeupe

1.3 Nguo za kujikinga na baridi zinazoruhusiwa kwa jinsia zote
a) Sweta lenye rangi nyeupe lisilokuwa na urembo au maandishi yeyote.

b) Kwa vyuo vilivyoko kwenye mikoa yenye baridi kali wanafunzi wanaruhusiwa kuvaa
mavazi ya nyongeza juu ya sare ya chuo mfano skafu nyeupe na koti lenye rangi nyeupe

2. NYWELE ZINAZORUHUSIWA
Ili kurahisisha usimamizi wa mwongozo huu vyuoni na pia ili kuwasaidia wanafunzi
waweze kufanya kilicho sahihi, ufafanuzi wa mitindo ya nywele inayoruhusiwa ni kama
ifuatavyo:

2.1 Kwa wasischana/wanawake
a) Nywele fupi za asili za kuchania kitana
b) Nywele ndefu za asili zifungwe kwa vibanio kuelekea kisogoni ili sura ionekane na

zisiachwe kuning’inia

c) Nywele za asili za kusuka kwa msitari bila rasta (Utii wa Rhoda)

2.2 Kwa wavulana/ wanaume
a) Nywele fupi za asili zinazolingana za kuchania kitana

3. UREMBO UNAORUHUSIWA
Ili kurahisisha usimamizi wa mwongozo huu vyuoni na ili kuwasaidia wanafunzi waweze
kufanya kilicho sahihi, ufafanuzi wa aina ya urembo unaoruhusiwa ni kama ifuatavyo: a)
Pete za ndoa b) Kucha fupi
C) Saa
d) Miwani kwa wenye matatizo ya macho
e) Kofia kwa wenye matatizo ya ngozi (Albino)

4. VIATU VINAVYORUHUSIWA
Ili kurahisisha usimamizi wa mwongozo huu vyuoni na ili kuwasaidia wanafunzi waweze
kufanya kilicho sahihi, ufafanuzi wa viatu vinavyoruhusiwa ni kama ifuatavyo:

a) Viatu vyeusi vyenye kisigino kifupi kisichotoa sauti wakati wa kutembea sakafuni.
b) Viatu vya michezo wakati wa michezo
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5. MAVAZI YASIYORUHUSIWA

5.1 Mavazi yasiyoruhusiwa kwa wasichana/ wanawake

a) Nguo zinazobana

b) Nguo (gauni/sketi) fupi zinazoacha magoti wazi wazi manafunzi akiwa amekaa.

c¢) Nguo zinazoacha sehemu ya mwili wazi kama kitovu na kifua

d) Nguo zinazoonyesha maungo/ nguo za ndani (transparent)

e) Nguo zilizokunjamana (Hazikunyooshwa)

f) Nguo chafu (Hazikufuliwa)

g) Nguo zilizochanika/kufumuka zipu au vifungo

h) Nguo zisizoendana na rangi zilizopendekezwa kwenye fomu ya kujiunga chuoni

i) Nguo zisizoendana na mtindo uliopendekezwa kwenye fomu ya kujiunga chuoni

j) Nguo ambazo zina picha, michoro, na maandishi ambayo hayaendani na shughuli za
Serikali

k) Kaptura aina yoyote ile kama vile pedo na pensi

1) Suruali zilizofumuliwa (zilizotobolewa) kwenye sehemu ya magoti na mapajani

m) Kwenda na khanga/kitenge kwenye bwalo la chakula bila kuwa na nguo ya ndani

n) Kuvaa nguo za kulalia (night dress) kwenye makundi ya kusoma na kupita nazo kwenye
mazingira ya chuo

0) Nguo yenye maandishi ya chama chochote cha siasa au ushabiki wa kitu fulani

p) Nguo yoyote inayopingana na maadili ya Utumishi wa Umma

q) T-shirt zenye picha za kutisha na maandishi yasiyo na staha

5.2 Mavazi yasiyoruhusiwa kwa wavulana/wanaume

a) Suruali aina ya kadeti au jeans kutumika kama sare (hata kama ni ya rangi ya khaki)
b) Suruali za kubana (modo)

c) Shati la kubana (Slimfit)

d) Kuvaa suruali mlegezo (Kata K)

e) Nguo zinazoacha sehemu ya mwili wazi kama kitovu na kifua

f) Kufunga vifungo vichache vya shati ili kifua kionekane

g) Nguo zilizochanika/kufumuka zipu au vifungo

h) Nguo zisizoendana na rangi zilizopendekezwa kwenye fomu ya kujiunga chuoni

i) Nguo zisizoendana na mtindo uliopendekezwa kwenye fomu ya kujiunga chuoni

j) Suruali yoyote fupi au iliyoachwa bila kupindwa chini

k) Suruali zilizofumuliwa (zilizotobolewa) kwenye sehemu ya magoti na mapajani

I) Kaptura ya aina yoyote

m) Nguo yenye maandishi ya chama chochote cha siasa au ushabiki wa kitu fulani

n) Nguo yoyote inayopingana na maadili ya Utumishi wa Umma

0) Nguo ambazo zina picha, michoro, na maandishi ambayo hayaendani na shughuli za

Serikali
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6. NYWELE ZISIZORUHUSIWA
a) Nywele chafu ambazo hazikutengenezwa vizuri
b) Nywele bandia au zilizopakwa rangi
c¢) Kufuga nywele ndefu kwa wavulana/wanaume

d) Kusuka rasta au mtindo wowote wa nywele za kuning’inia
e) Unyoaji nywele mitindo isiyofaa k.m kiduku, pank, zungu la unga (kipara)
f) Kufuga ndevu
7. UREMBO USIORUHUSIWA
a) Hereni, Bangili, Mikufu, Pete ambazo si za ndoa pamoja na manukato yenye harufu
kali
b) Kunyoa nyusi na kupaka wanja
c) Kupaka rangi za midomo
d) Kufuga kucha ndefu
e) Kupaka rangi kwenye kucha
f) Uvaaji wa kucha bandia
g) Meno ya urembo wa dhahabu hayaruhusiwi
8. VIATU VISIVYORUHUSIWA
a) Kandambili pamoja na makobazi
b) Viatu vya michezo pamoja na raba (isipokuwa wakati wa shughuli maalum za michezo)
¢) Viatu vya rangi isiyopendekezwa kwenye fomu ya kujiunga chuoni
d) Kuvaa viatu bila socks
e) Viatu vya mchuchumio
f) Viatu vya kisigino vyenye kutoa sauti kwenye sakafu

ANGALIZO: Uvunjaji wa taratibu zilizoainishwa hapa juu unaendana na adhabu, ambazo
zimeelekezwa katika kitabu cha maadili ya wanafunzi walioko katika vyuo vya afya
kilichotolewa, na Wizara ya Afya mwaka 2019 (Disciplinary Code for Students in Health
Training Institutions Revised 2019)
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SEHEMU C: UTHIBITISHO

MM e niliyechaguliwa kujiunga na masomo ya
Afyakwakadaya............oooiiiii Ngazi ya

nathibitisha kuzisoma na kuzielewa Sheria na Taratibu za Chuo pamoja na Mwongozo wa
Mavazi niwapo chuoni.

Hivyo nathibitisha kuwa nitakuwa tayari kuzifuata kwa kipindi chote nitakachokuwa hapa
chuoni na nakubali kuchukuliwa hatua za kinidhamu endapo nitathibitika kukiuka taratatibu
hizo.

JINA 18 MWaNATUNZI: .« .o e e e e e

ST e

TATC . oo

MIMI e Mzazi/Mlezi/Mfadhili wa mwanafunzi
tajwa hapo juu aliyechaguliwa kujiunga na masomo vya Afya kwa Kkada
) T NZAZI YA oottt
nathibitisha kuzisoma na kuzielewa Sheria na Taratibu za Chuo pamoja na Mwongozo wa
Mavazi utakaozingatiwa na mwanangu awapo chuoni.

Hivyo nathibitisha kuwa nitakuwa tayari na nakubali mwanangu achukuliwe hatua za
kinidhamu endapo atakiuka taratatibu hizo.

JINA 18 MZAZI/IMICZL: ..o e e e
AT oo

S 1 S

Imepokelewa na kushuhudiwa na:
Jinala MKuu wa Chuo: ..o e
SahThi: . e

Tarehe: ..o
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KIAMBATISHO Il: Fomu ya Matibabu

THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA
MINISTRY OF HEALTH
LN\

MEDICAL EXAMINATION FORM FOR STUDENTS JOINING ALLIED HEALTH
TRAINING INSTITUTIONS AND NURSING SCHOOLS

NAME OF THE INSTITUTION: ..ccutiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiittiiiieiaeiieieteiaetacsscascacsscnscaces
PROGRAMMIE: ....ccuuiiiiiiiiiiiiiiiiiiiititiiteiatiatetesiscesessscsasssscssssssssasssscsssssssnssnnes

YEAR OF STUDY : couiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiitiitiiiiieeieiieciasiacssssisccssssscsscsssssssssscsssenss

PART A: STUDENT’S PARTICULARS
STUDENT’S FULL NAME: ... e

DATE OF BIRTH: ... e

SEX: (Male/Female)..................ceeeenn. MARITAL STATUS: ..o,

PART B: STUDENT’S MEDICAL HISTORY

Does the examinee have current history of any of the following? Indicate YES or NO

TuberculoSiS? .....uveeeeeeens

EPIlepsy? .o,

Sicklecell? ...,

Asthmatic or with Allergic to something (specify)? ..............
Psychiatric? ... Vision
impairment? .................

Hearing disorder? ...................

Physical disability? .................

Any other significant medical condition/disorder? (please specify) ...............c.cooeiine.n.
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PART C: PHYSICAL EXAMINATION

Height (cm): ..o, Weight (kg): o.oovvviiiin BP (mmHg): ....................

Any significant finding from systemic examinations (please specify):

PART D: INVESTIGATIONS’ FINDINGS

Please indicate any significant finding from the following Laboratory and Radiological tests

FBP: o Urinalysis: oouviniiiiii e
Random Blood Sugar (provide the results): ..............ccooeveiinni.. Blood group ...................
Stool analysis: ........c.coveviiiiiiiiiiii,

Any other relevant investigation performed (please give brief findings):

PART E: CONCLUSION

I have examined

IMIT./IMIISS/IMITS . . . ettt ettt ettt et e et e e et e e e taaesataeeeasaeesssaeesseeesseeennseeas and
Consider that he/she is physically and mentally fit/not fit to be admitted to the college for studies.

Qualification ........................... Title oo

HOSPItAl’S NAIMC: ...ttt e e ettt et e e et e e e

(Official hospital’s stamp)
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KIAMBATISHO I11: Fomu ya Usajili
THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA

MINISTRY OF HEALTH
INSTITUTION NAME: ...ciiiiiiiiiiiiiiiiiiiiitiiiieieiieietecaetaciscncsnccacscnscnces

f2

STUDENT’S REGISTRATION FORM

ADMISSION OFFICE

STUDENT NAME ...
DATE OF BIRTH ...t

NATIONALITY .o e,
NATIONAL IDENTIFICATION NUMBER.......cooiii i

ADDRESS ... o
SEX Male: ] Female: [ ]
MARITAL STATUS ..o e e

TELEPHONE NUMBER ..o
NACTVET REGNUMBER ...
PROGRAM ...

NTA LEVEL ..

REMARKS FROM NACTVET SYSTEM Available: [ ] Not Available:[ ]
If Not Available, state why?

ADMISSION OFFICER’S SIGNATURE ...
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| TAARIFA ZA MZAZI/MLEZI

Passport size
NDUGU WA KWANZA

JINA KAMILE (MATATU) oo,

UHUSIANO NA MWANAFUNZL. . ... e,
ANU AN Y A PO S T A e e

MTAA: . KATA: ... WILAYA: ...
MKOA: NAMBA YASIMU: ...
BARUAPEPE: ... .,

NDUGU WA PILI

JINA KAMILE (MAT ATU) e e e

UHUSIANO NA MWANAFUNZL. . ..o e e
ANUANI Y A PO ST A e

MTAA: KATA: ... WILAYA: ...
MKOA: . NAMBA YASIMU: ...,
BARUA PEPE: ...

Nathibitisha kuwa taarifa nilizojaza hapo juu ni sahihi na kweli tupu.

JINAKAMILI ... CHEO: ..o
ANU AN Y A PO S T A e
MTAA: . KATA: .. WILAYA: ..

MKOA: NAMBA YASIMU: ...

SAHIHI: .o MUHURIWAOFISIE: ...
TAREHE: ... .
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| ACCOUNTANT’S OFFICE (Payment of School Fees) |

TOTALAMOUNTPAID
TOTAL AMOUNT NOT PAID ..ottt

PAID SMESTER Il EXAMINATION FEES? YES 1] NO []
ACCOUNTANT’S SIGNATURE .........ccccoiiiiiiiiiiiiiiiii
STUDENT’S SIGNATURE

PATRON / MATRON OFFICE (if accommodation offered)

HOSTEL NAME / BLOCK e

ASSIGNED ROOM NUMBER ... i
STUDENT’S DISABILITY (Briefly describe in case of any disability)

| STUDENT’S DECLARATION

L e declares that all the information provided are correct
to the best of my knowledge and shall be held responsible in case of wrong information.
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WIZARA YA AFYA
KIAMBATISHO NA. IV: FOMU YA MZAZI/MLEZI WA MWANAFUNZI
1. Uthibitisho wa Mzazi/Mlezi

Mimi BW/BI/ ..o ambaye ni mzazi/mlezi wa
BW/Bl. et nakiri ~ kupokea  maelekezo ya
Wizara/Chuo yanayomhusu kijana wangu. Ninaahidi kumsimamia mwanafunzi huyu atekeleze
maelekezo yote ikiwa ni pamoja na kulipa ada kwa ukamilifu ili aweze kupokelewa chuoni na kuanza
masomo ndani ya muda uliopangwa. Pia ninaahidi kushirikiana na uongozi wa chuo kuhakikisha

mwanafunzi huyu anasoma kwa bidii na kuonyesha nidhamu wakati wote wa mafunzo.

Jina kamili la mzazi/mlezi (Wa KIume)...........coooiiiiiiii e e e,
Kazi anayofanya:

: - WEKA PICHA YA
Anuani Kamili: BABA MZAZI/
Namba za SIMU: e MLEZI WA KIUME
BarUa PEPE. HAPA
SN s
Jina kamili la mzazi/mlezi (Wa KiKe).........oouiriiri e e,

Kazi anayofanya:

Anuani kamili: WEKA PICHA YA
PP BABA MZAZI/

NamMba Za SIMU. MLEZI WA KIKE

BarlUa PO . HAPA

SN e

Taarifa ya Mtendaji wa kata

Jina la Afisa Mtendaji Wa Kata: ...........ooiiiiiiii e
Jina la Kata:

N 0 T U |
NaMDA Z8 SIMIU. e e e
B A U PP o e

SN

Muhuri wa ofisi
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